Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh 9101010
Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

:: Quên mật khẩu ::

Share|

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime27/3/2012, 12:07
thamevil_93
thamevil_93
Thành viên nhiệt tình
Thành viên nhiệt tình
Khóa học : 08-11
Lớp cũ /đang học lớp : A9
Birthday : 16/07/1993
Xã, thị trấn : Phú khê que iêm
Công việc : sinh vêu

Bài gửiTiêu đề: [Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh

Mùa thi lại đang đến gần rồi,chắc ở HH2 của chúng ta cũng đang sôi sục lên vì không khí gấp rút chuẩn bị cho mùa chia tay,mùa trưởng thành ,chuẩn bị cho lần vượt vũ môn của các sĩ tử. Đã từng đi qua 1 thời như thế,hẳn các bạn đều biết,trong bầu không khí ấy chất chứa nhiều nỗi niềm,nhiều lo lắng,không chỉ của các bạn học sinh,mà còn của thầy cô và bậc phụ huynh ..
Có những nỗi lo khó có thể giãi bày hết với thầy cô,cha mẹ..có những thắc mắc muốn hỏi chẳng biết hỏi ai..
Có những điều thầy cô không có điều kiện giải thích,giúp đỡ cặn kẽ cho các em
Có những mối lo ngoại cảnh làm cha mẹ phiền lòng,làm cản trở hành trình của các em..

Liệu chúng ta có nên bắt đầu giúp các em từ những điều nhỏ nhất?

Trên thực tế,nhiều tổ chức cựu học sinh kết hợp với các Đoàn trường THPT đã tổ chức thành công mô hình xung kích,tình nguyện mùa tuyển sinh.Nhìn chung,các mô hình này đều có một số hoạt động chính như :
+ hỗ trợ thầy cô tư vấn về quy chế thể lệ ,nhất là với năm nay,nhiều quy chế thay đổi.Giúp đỡ những bạn nộp hồ sơ muộn.
+ Chia sẻ trực tiếp kinh nghiệm ôn thi,làm bài thi..kinh nghiệm đối phó với những rủi ro khi ra HN hoặc tới điểm thi nói chung
+ Tổ chức chuyến xe 2 chiều " HH2_Hà Nội" hỗ trợ học sinh khó khăn,giúp các em và phụ huynh ổn định nơi ăn ở những ngày thi(trên thực tế ,rất ít người gặp được thanh niên tình nguyện có thể giúp sắp xếp ăn ở )
(hoạt động này có thể mở rộng nếu các em đăng kí đi theo xe trường,có thể tránh quá tải và lộn xộn,rủi ro khi các em đi xe khách những ngày cao điểm)

Vẫn biết là có nhiều khó khăn,nhưng các bác nghĩ sao nếu mỗi người cố gắng 1 tí để giúp các em ? Smile mong mọi người cho ý kiến nghiêm túc nhé, Smile

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime27/3/2012, 20:56
vanhoangquy
vanhoangquy
Super Moderator
Super Moderator
Khóa học : 05-08
Lớp cũ /đang học lớp : mẫu g
Birthday : 12/04/1990
Xã, thị trấn : hoằng cùi
Công việc : bia ôm

Bài gửiTiêu đề: Re: [Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh

ý kiến đề xuất khá hay, anh ủng hộ hết mình

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime27/3/2012, 22:00
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 07-10
Lớp cũ /đang học lớp : c4
Công việc : sinh vin

Bài gửiTiêu đề: Re: [Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh

cái này hội hoằng hoá 2 đã từng nghĩ và từng làm năm trước, nhưng chưa thành công.

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime27/3/2012, 23:19
vanhoangquy
vanhoangquy
Super Moderator
Super Moderator
Khóa học : 05-08
Lớp cũ /đang học lớp : mẫu g
Birthday : 12/04/1990
Xã, thị trấn : hoằng cùi
Công việc : bia ôm

h sv tình nguyện các trường ĐH có mặt ở khắp các bến xe, họ giúp đỡ cũng rất nhiệt tình và có màu áo xanh nên rất có uy tín

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime27/3/2012, 23:22
do_re_mi
do_re_mi
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động
Khóa học : 11-14
Lớp cũ /đang học lớp : 0
Birthday : 05/09/1996
Xã, thị trấn : 0
Công việc : Học sinh

love struck love struck love struck love struck love struck love struck love struck love struck love struck
đk vậy thì tốt quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1 thank chủ topic cái !

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh I_icon_minitime
Sponsored content

[Send to BQT & cựu hs] các bác nghĩ sao về 1 đội xung kích mùa tuyển sinh

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 1 trong tổng số 1 trang