Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 9101010
Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

:: Quên mật khẩu ::

Share|

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳngXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime12/2/2012, 14:07
Viceadmin
Viceadmin
Admin

Bài gửiTiêu đề: [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng

Mình xin lập chủ đề này nhằm mục đích giải đáp, giải quyết các thắc mắc của các bạn học sinh lớp 12 về thông tin tuyển sinh đại học cao đẳng, cũng như cách nhìn nhận đánh giá, chọn ngành nghề, chọn trường lớp.
Mong có thêm sự ủng hộ chia sẻ của tất cả cựu học sinh HH2 đang học tập tại các trường trên cả nước với các em học sinh. Thân!

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime16/2/2012, 23:05
letu360
letu360
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 05-08
Lớp cũ /đang học lớp : A4
Birthday : 06/02/1990
Xã, thị trấn : Hoằng Phú
Công việc : Kế Toán

Bài gửiTiêu đề: Re: [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng

yes Smile

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/2/2012, 09:49
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 07-10
Lớp cũ /đang học lớp : c4
Công việc : sinh vin

Bài gửiTiêu đề: Re: [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng

forum next top

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/2/2012, 18:09
vanhoangquy
vanhoangquy
Super Moderator
Super Moderator
Lớp cũ /đang học lớp : mẫu g
Birthday : 12/04/1990
Xã, thị trấn : hoằng cùi
Công việc : bia ôm

hay thế này mà chẳng có ai thèm hỏi

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 09:38
sunflower
sunflower
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 10-13
Lớp cũ /đang học lớp : 0
Birthday : 23/01/1995
Xã, thị trấn : VENIS
Công việc : CEO

các anh chị oi cho em hoi neu ma em hoc khoi d dinh thi truong hoc vien tai chinh thì có được nguyện vọng 2 vào trường đại học thương mại hà nội hay không ạ?

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 11:09
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

sunflower đã viết:
các anh chị oi cho em hoi neu ma em hoc khoi d dinh thi truong hoc vien tai chinh thì có được nguyện vọng 2 vào trường đại học thương mại hà nội hay không ạ?

nếu em đậu NV1 thì không được tham gia xét tuyển NV2

Nếu ko đậu nv1, về cơ bản thì em hoàn toàn có thể nộp hồ sơ vào trường thương mại hoặc tất cả các trường khác có xét tuyển nguyện vọng 2 khối D mà em thi sau khi kết thúc đợt tuyển sinh nv1.

Như năm trước và năm 2010 dh thương mại được bộ giáo dục và đào tạo yêu cầu dành một số chỉ tiêu xét nv2, ví dụ 360 sv( năm 2011)
link xem chi tiết: http://svtm.vn/diendan/showthread.php?t=142423

riêng khối D1 mà em định dự thi chỉ xét 2 ngành(lấy cả khối A)
Ngành 412 (Quản trị thương hiệu): 90
- Ngành 413 (Quản trị tổ chức dịch vụ y tế và chăm sóc sức khỏe): 120

và phải lấy điểm đầu vào thấp nhất là bằng điểm xét tuyển nv1 của ngành tương ứng

Tuy nhiên năm nay Quy chế tuyển sinh 2012 có một số thay đổi quan trọng là năm nay

Các trường tự chủ, tự chịu trách nhiệm xét tuyển nghĩa là năm nay trường thương mại có lấy nv2 hay ko ,số lượng bao nhiêu, hoặc nếu xét nv2,nv3...bao nhiêu điểm thì hoàn toàn do tự trường quyết định miễn là ko thấp hơn điểm sàn.
link Quy chế tuyển sinh 2012: http://dantri.com.vn/c25/s25-568689/bo-gddt-cong-bo-toan-canh-doi-moi-tuyen-sinh-nam-2012.htm

Hiện tại năm 2012 chưa có thông tin đại học thương mại có xét tuyển nv2 hay ko.

hy vọng nó hữu ích với em. Chúc em thi tốt.
good luck tongue

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 13:09
sunflower
sunflower
Thành viên mới
Thành viên mới

Cảm ơn chị VANNA nhìu lém love struck.Nhân dây em cũng muốn hỏi chị và cáa anh chị khác trong diễn đàn một việc:hiện giờ em thì chỉ mới học lớp 11 thôi nhưng chỉ còn 1 năm nữa là thi đị học rồi nên em cảm thấy vô cùng áp lực và căng thẳng.Em định thi khối D vào HỌC VIỆN TÀI CHÍNH(năm 2011 lấy 23,5_tiếng anh nhân đôi)tiếng anh có lẽ là môn chủ đạo của em bởi vì em học khá tốt môn này,văn thì tạm ổn còn toán có lẽ là ác mộng của em bởi vì em học trước 1 năm nên tư duy chậm ,cô giáo dạy toán của em thì nói toán khôi D dễ thở hơn khối A nhiều và nên ôn trong những cuốn sách chuyên về 1 chủ đề thi đại học của TRẦN PHƯƠNG or LÊ HỒNG ĐỨC.Vậy theo các anh chị em nên mua những cuốn nào và ôn tập môn toán ra sao để đạt được ước mơ của mình ? confused THANKS YOU VERY MUCH [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 3838220814 [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 1542482941

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 13:33
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

sách của trần phương và lê hồng đức khá hay, nó phân loại thành rất nhiều dạng bài tập khá cụ thể, tuy nhiên học lực khá và chắc kiến thức thì mới vận dụng được hết các bài tập trong đó.Nếu em hiểu được những bài ví dụ trong đó em nên sử dụng quyển đó, còn không nó là quá tầm với em.
Nếu em học chưa tốt lắm thì nên làm những bài trong sách giáo khoa và bài tập, tất nhiên nó là chưa đủ, em cần theo học thêm hoặc nhờ một ai đó tổng hợp các dạng bài tập...sau đó luyện với những bài tập trong bộ đề tuyển sinh từ năm 1996 trở lại đây. Có một số phần cải cách trong bộ đề đó ko có, em cần xem một số cuốn sách khác. lâu rồi a cũng ko nhớ tên sách nào nữa.
Đó là kinh nghiệm học của anh, chúc em ôn thi tốt!

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 13:43
sunflower
sunflower
Thành viên mới
Thành viên mới

Thế ạ nhưng dù sao cũng cảm ơn chị à em quên anh mới đúng hi hi anh vừa qua Thái mà clown Vậy chắc lá anh học tốt toán lắm nhỉ anh có thể chia sẻ bí quyết học tốt của anh được không bởi lẽ em lúc nào cũng chỉ chăm chăm vào tiêng anh thôi nên không biết cách sắp xếp thời gian để học môn toán ác mộng kia Surprised Mong đại ca chỉ giáo để đệ tử bớt ngu fgd

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 22:39
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

sunflower đã viết:
Thế ạ nhưng dù sao cũng cảm ơn chị à em quên anh mới đúng hi hi anh vừa qua Thái mà clown Vậy chắc lá anh học tốt toán lắm nhỉ anh có thể chia sẻ bí quyết học tốt của anh được không bởi lẽ em lúc nào cũng chỉ chăm chăm vào tiêng anh thôi nên không biết cách sắp xếp thời gian để học môn toán ác mộng kia Surprised Mong đại ca chỉ giáo để đệ tử bớt ngu fgd

Mong các bạn khác giúp đỡ dùm... Smile

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 22:53
vanhoangquy
vanhoangquy
Super Moderator
Super Moderator
Lớp cũ /đang học lớp : mẫu g
Birthday : 12/04/1990
Xã, thị trấn : hoằng cùi
Công việc : bia ôm

sunflower đã viết:
Cảm ơn chị VANNA nhìu lém love struck.Nhân dây em cũng muốn hỏi chị và cáa anh chị khác trong diễn đàn một việc:hiện giờ em thì chỉ mới học lớp 11 thôi nhưng chỉ còn 1 năm nữa là thi đị học rồi nên em cảm thấy vô cùng áp lực và căng thẳng.Em định thi khối D vào HỌC VIỆN TÀI CHÍNH(năm 2011 lấy 23,5_tiếng anh nhân đôi)tiếng anh có lẽ là môn chủ đạo của em bởi vì em học khá tốt môn này,văn thì tạm ổn còn toán có lẽ là ác mộng của em bởi vì em học trước 1 năm nên tư duy chậm ,cô giáo dạy toán của em thì nói toán khôi D dễ thở hơn khối A nhiều và nên ôn trong những cuốn sách chuyên về 1 chủ đề thi đại học của TRẦN PHƯƠNG or LÊ HỒNG ĐỨC.Vậy theo các anh chị em nên mua những cuốn nào và ôn tập môn toán ra sao để đạt được ước mơ của mình ? confused THANKS YOU VERY MUCH [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 3838220814 [Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 1542482941

em có thể cho mọi ng biết bí quyết để em học tốt môn tiếng anh ko???

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/2/2012, 23:12
do_re_mi
do_re_mi
Thành viên Năng Động
Thành viên Năng Động
Khóa học : 11-14
Birthday : 05/09/1996
Xã, thị trấn : 0
Công việc : Học sinh

Smile Very Happy love struck

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime28/2/2012, 14:18
sunflower
sunflower
Thành viên mới
Thành viên mới

Em thấy học tốt tiếng anh cũng không phải là khó lắm đâu chỉ cần ta chú tâm vào học là được -môn nào cũng vậy mà.trước tiên là chúng ta phải tich lũy từ vựng hằng ngày (khoảng 6 từ mỗi ngày thôi) qua các bài học ,bài hát tiếng anh và đặc biệt là nhớ là đừng quên phiên âm bên cạnh từ đó cùng nghĩa và cách dùng của nó nhé.và một phần vô cùng quan trọng đó là luyện đọc thường xuyên bởi lẽ là tiêng anh thuwng có cách đọc rất uốn éo cùng những đọng tác phụ đạo cho lời nói rất tây nên các bạn học sinh nông thôn chúng ta thường ngại nhưng điều đó lại vô cùng quan trọng bởi nó làm cho câu nói của chung ta có hồn hơn.Còn cái mà người ta vẫn cho là cuôi cung để học tốt tiếng anh còn đa phần chúng ta lại cho là thứ quan trọng đầu tiên (vì dễ kiếm điểm)là ngữ pháp,theo em thì học ngữ pháp cũng chẳng khó khăn lắm đâu chỉ cần chịu khò làm nhìu bài tập là dược và nếu bạn nào muốn thi khối D thì nên mua sách cua VĨNH BÁ ,LƯU HỜNG TRÍ về làm nhé!I WISH YOU SUCCEEDED love struck broken heart

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime28/2/2012, 20:18
datang_a9
datang_a9
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 11-14
Lớp cũ /đang học lớp : A0
Birthday : 31/12/1999
Xã, thị trấn : Khách sạn nghìn
Công việc : Ăn xin

sunflower đã viết:

em cứ gặm hết cuốn mấy bài tập zòi mới đến mấy sách khác

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime28/2/2012, 20:24
Viceadmin
Viceadmin
Admin

Cảm ơn các bạn đã trao đổi nhiều về học tập tại topic này, tuy nhiên sẽ phù hợp hơn nếu topic này chỉ hỏi về thông tin tuyển sinh, phần trao đổi kinh nghiệm học tập nên dành sang một topic khác. thân!

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 21:25
Bich Van Cloudy
Bich Van Cloudy
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 08-11
Birthday : 01/12/1993
Xã, thị trấn : cung trang
Công việc : hoc sinh

Cho em hỏi. em có đứa em thi đh. nó đc 14 điểm khối b. đc cộng 1 điểm khu vực là 15. mà năm nay dự kiến điểm sàn khối B sẽ cao hơn năm ngoái.vậy ví dụ điểm sàn là 14,5. thì nó có được tính là cao hơn sàn không?
Nữa là khối A nó thi trường khác nhưng định xét nộp hồ sơ vào cao đẳng của thương mại thì có đc ko? Ai cho e hỏi luôn là có ai biết cđ của thương mại năm ngoái lấy bao nhiêu không?
Thanks mọi ng nhiều

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 21:59
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bich Van Cloudy đã viết:
Cho em hỏi. em có đứa em thi đh. nó đc 14 điểm khối b. đc cộng 1 điểm khu vực là 15. mà năm nay dự kiến điểm sàn khối B sẽ cao hơn năm ngoái.vậy ví dụ điểm sàn là 14,5. thì nó có được tính là cao hơn sàn không?
Nữa là khối A nó thi trường khác nhưng định xét nộp hồ sơ vào cao đẳng của thương mại thì có đc ko? Ai cho e hỏi luôn là có ai biết cđ của thương mại năm ngoái lấy bao nhiêu không?
Thanks mọi ng nhiều

15 là điểm thi của em ấy. Và nếu điểm chuẩn là 14.5 thì em ấy là trên điểm sàn

Nộp hồ sơ vào trường thương mại là hoàn toàn được nếu
Trường thương mại có xét tuyển nguyện vọng 2 vì năm nay Các trường được tự quyết chỉ tiêu có lấy nv2 hay không ( mọi năm do bộ phân bổ)

Em nên cập nhập thông tin tuyển sinh của trường thương mại tại
http://www.vcu.edu.vn/index.asp?progid=6&sid=2&loai=30

điểm xét tuyển năm 2011 như hình

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng 2aa285879eb869e017b0c260593c3d6c_47547288.capture

Mong thông tin này hữu ích với em. Chúc em em may mắn.

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 22:09
Bich Van Cloudy
Bich Van Cloudy
Thành viên mới
Thành viên mới

Vanna có những thông tin hữu ích vô cùng. ak nhưng e nói là e e thi khối b chỉ có 14. tình khu vực nữa mới là 15 chứ ko phải thi 15. thanks a nhiều love struck

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 22:24
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bich Van Cloudy đã viết:
Vanna có những thông tin hữu ích vô cùng. ak nhưng e nói là e e thi khối b chỉ có 14. tình khu vực nữa mới là 15 chứ ko phải thi 15. thanks a nhiều love struck

a đã đọc kỹ câu hỏi của em rồi. Điểm chuẩn mà bộ công bố là 14.5 ( giả sử là vậy) thì đó là điểm chuẩn đối với khu vực 3( Thành phố lớn..), và chỉ là 13.5 đối với khu vực 2-NT ( em của em nằm trong khu vực này)
Tức là điểm của em vẫn trên điểm sàn đại học.

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 22:29
Bich Van Cloudy
Bich Van Cloudy
Thành viên mới
Thành viên mới

a đã đọc kỹ câu hỏi của em rồi. Điểm chuẩn mà bộ công bố là 14.5 ( giả sử là vậy) thì đó là điểm chuẩn đối với khu vực 3( Thành phố lớn..), và chỉ là 13.5 đối với khu vực 2-NT ( em của em nằm trong khu vực này)
Tức là điểm của em vẫn trên điểm sàn đại học.[/quote]
Nói thế thì có thể có cơ hội rùi. Nữa nhé. A thấy học công nghệ sinh học của khối B ở viện đh mở ( nếu xét đc) hoặc dân lập Phương Đông sẽ hơn hay học cao đẳng của thương mại ak

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime25/7/2012, 22:45
vanna
vanna
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bich Van Cloudy đã viết:
vanna đã viết:
Tức là điểm của em vẫn trên điểm sàn đại học.
Nói thế thì có thể có cơ hội rùi. Nữa nhé. A thấy học công nghệ sinh học của khối B ở viện đh mở ( nếu xét đc) hoặc dân lập Phương Đông sẽ hơn hay học cao đẳng của thương mại ak
Lời khuyên của anh nhé
-em nên hỏi các a chị lớn tuổi đi làm trong các ngành nghề mà em nó định gửi hồ sơ thì sẽ hiệu quả hơn.

Theo anh được biết,thời gian tới việc liên thông từ cao đẳng lên đại học sẽ rất vất vả, nên theo anh việc học tại một trường đại học thì có ý nghĩa hơn,tuy nhiên việc chọn trường ngành cũng tùy sở thích của em em, vì xét cho cùng có chênh lệch tốt xấu, thiệt hơn hay ko là điều khó mà biết được.

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/7/2012, 21:11
Bich Van Cloudy
Bich Van Cloudy
Thành viên mới
Thành viên mới

Ở viện đh mở hn năm ngoái e thấy có bảng này. e ko hiểu tại sao lại có
9 C67 Công nghệ sinh học B Điểm xét tuyển NV2:11
10 301 Công nghệ sinh học B 15
sao điểm nv2 lại ít hơn điểm sàn. hay đây là hệ cao đẳng ak.

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/7/2012, 22:01
Viceadmin
Viceadmin
Admin

Bich Van Cloudy đã viết:

Mã Cxx ( ví dụ c67) tức là hệ cao đẳng.Theo quy định của Bộ, NV2, 3 của Đại học phải không được thấp hơn điểm sàn đại học.Thân

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime27/7/2012, 22:34
Bich Van Cloudy
Bich Van Cloudy
Thành viên mới
Thành viên mới

Viceadmin đã viết:
Bich Van Cloudy đã viết:

Mã Cxx ( ví dụ c67) tức là hệ cao đẳng.Theo quy định của Bộ, NV2, 3 của Đại học phải không được thấp hơn điểm sàn đại học.Thân
Admin nói chuyện nghiêm túc wa' laughing thanks anh Smile

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng I_icon_minitime
Sponsored content

[Hỏi đáp] Thông tin tuyển sinh 2012, thông tin các trường đại học cao đẳng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục

-
Trang 1 trong tổng số 1 trang