Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2

Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

giúp tớ chọn ngành 9101010
Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

:: Quên mật khẩu ::

Share|

giúp tớ chọn ngànhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime7/9/2012, 09:49
Viiip
Viiip
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 08-11
Lớp cũ /đang học lớp : A6
Birthday : 01/12/1993
Xã, thị trấn : Hoằng Lý
Công việc : Sinh Viên

Bài gửiTiêu đề: giúp tớ chọn ngành

Tớ có con em năm nay thi đh. Nó trượt và muốn xét NV2 học tài nguyên và mt. nhưng nó phân vân không biết chọn Quản lí TN & Mt hay nên chọn Công nghệ kĩ thuật MT. hoặc nữa là xét học Dân lập Phương Đông khoa kinh tế mt. Mình thì chẳng hiểu j về mấy ngành này nên nhờ mọi người ạ có thông tin gì giúp đỡ nhanh nha. tk mọi ng

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime8/9/2012, 08:45
tuanakka
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : Không

Bài gửiTiêu đề: Re: giúp tớ chọn ngành

môi trường à, ít người học ngành này lắm

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime9/9/2012, 17:59
xi_zai_kute
xi_zai_kute
Thành viên mới
Thành viên mới
Lớp cũ /đang học lớp : b11
Birthday : 29/10/1990
Xã, thị trấn : hoằng trinh
Công việc : sinh viên

cái này thì chịu rồi. a cho e sdt của mấy ng bạn anh trường TNMT nhé, có j alo hỏi các anh chị ấy, bảo a tuấn đội máu công nghiệp nhờ giúp ok
01696322946. miss Hiền

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime9/9/2012, 22:56
hoangcamle_1990
hoangcamle_1990
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 05-08
Lớp cũ /đang học lớp : A7
Birthday : 29/06/1990
Xã, thị trấn : Hoằng Trinh
Công việc : sinh vien

Môi trường thì em nên chọn bên quản lý hơn vì bên kỹ thuật mt thì thứ nhất là khó thứ 2 là ng ta chủ yếu là tuyển nam thôi. Nếu thích học kỹ thuật mt sao e k chọn các trường như bách khoa hoặc xây dựng, hay là của khtn ấy, đa phần ng ta thích bk, xd hơn cả.

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime10/9/2012, 08:39
tuanakka
Thành viên mới
Thành viên mới

xd làm gì có kĩ thuật môi trường bạn lê nhỉ

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime10/9/2012, 08:54
hoangcamle_1990
hoangcamle_1990
Thành viên mới
Thành viên mới

kinh te quoc dan, xd, thuy loi, nong nghiep deu co cac nganh lien quan den moi truong ban a. Sry minh k doc ky la em ay xet nguyen vong 2, ve truong nay thi chi k ro lam

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 00:31
Viiip
Viiip
Thành viên mới
Thành viên mới

Vậy có anh chị nào hiểu, biết hay đang học về ngành công nghệ sinh học không. e search trên gúc gồ mà thấy chung chung quá. liệu ngành này có hơn môi trường không ak

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 01:19
Admax
Admax
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Khóa học : 09-12
Lớp cũ /đang học lớp : 12b10
Birthday : 23/07/1994
Xã, thị trấn : Hoằng Khê
Công việc : Hình Sự Thôn

bây giờ nhành hot là cônbg nghệ kỹ thuật trắc địa. nộp học cùng lớp vs mình luôn; Very Happy

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 08:13
tuanakka
Thành viên mới
Thành viên mới

Viiip đã viết:
Vậy có anh chị nào hiểu, biết hay đang học về ngành công nghệ sinh học không. e search trên gúc gồ mà thấy chung chung quá. liệu ngành này có hơn môi trường không ak

theo a biết thì ra trường, nếu làm đúng ngành em sẽ là kỹ sư thiết kế, quản lý, kiểm định các dây truyền sản xuất các nhà máy rượu bia, bánh kẹo, nước ngọt....hoặc nghiên cứu, VD: như tạo ra men phân hủy sinh học....
Ngành môi trường sẽ có công việc riêng khi ra trường, còn hơn hay ko 4 năm sau mới rõ, nó phụ thuộc vào thời thế và trình độ của em bấy giờ ( Ví như thời bọn a vào trường,TÀi chính- ngân hàng là đỉnh cao, bây giờ Tài chính- ngân hàng kinh tế quốc dân bạn a còn ko xin dc việc)
Theo a đánh giá thì ngành công nghệ sinh học vẫn nhích hơn một chút về khả năng xin việc và luơng bổng sau này....hehehe ý kiến cá nhân thôi

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 10:06
hoangcamle_1990
hoangcamle_1990
Thành viên mới
Thành viên mới

Viiip đã viết:

Ngành này thì rất rộng có rất nhiều chuyên ngành em ạ, co thể liên quan đến môi trường, có thể liên quan đến dược điều chế thuốc, hoặc ng cứu enzyme bla bla... theo ngành này thiên về nghiên cứu, nghiên cứu thì cũng hay nhưng ngành này mà nghiên cứu thì ... nghèo lắm. C của c cũng học ngành này ở bách khoa bằng giỏi, có đi Hàn vs Áo học xong rồi cuối cùng lại quay ra làm kinh tế. Mấy ngành môi trường vs côgn nghệ sinh ở Vn chưa phát triển đâu, còn ở các nước phát triển thì 2 ngành này vs chế tạo máy, côgn nghệ thôgn tin là những ngành hot nhất đấy. chẹp chẹp

Được sửa bởi hoangcamle_1990 ngày 13/9/2012, 10:17; sửa lần 1.

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 10:13
hoangcamle_1990
hoangcamle_1990
Thành viên mới
Thành viên mới

tuanakka đã viết:
Viiip đã viết:

theo a biết thì ra trường, nếu làm đúng ngành em sẽ là kỹ sư thiết kế, quản lý, kiểm định các dây truyền sản xuất các nhà máy rượu bia, bánh kẹo, nước ngọt....hoặc nghiên cứu, VD: như tạo ra men phân hủy sinh học....
Ngành môi trường sẽ có công việc riêng khi ra trường, còn hơn hay ko 4 năm sau mới rõ, nó phụ thuộc vào thời thế và trình độ của em bấy giờ ( Ví như thời bọn a vào trường,TÀi chính- ngân hàng là đỉnh cao, bây giờ Tài chính- ngân hàng kinh tế quốc dân bạn a còn ko xin dc việc)
Theo a đánh giá thì ngành công nghệ sinh học vẫn nhích hơn một chút về khả năng xin việc và luơng bổng sau này....hehehe ý kiến cá nhân thôi

Bây giờ mà chỉ ngành nào kiếm đc lương cao cơ hội phát triển thì bất cứ ngành nào mà chẳng có, quan trọng là còn nhiều yếu tố quyết định như là trong tg đại học học ntn lưu ý là k pải cứ bằng giỏi hay học t a giỏi là xin việc dễ dàng đâu nhé, còn phải có thành tích khác, còn hiểu biết và nhiều khi là may mắn và phải biết nắm bắt cơ hội nữa. Vậy nên cứ chọn những ngành mà mình thật sự muốn tìm hiểu, có đam mê, có mục đích thì sẽ thành công.
2zzz ~...~

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 20:46
Viiip
Viiip
Thành viên mới
Thành viên mới

Admax đã viết:
bây giờ nhành hot là cônbg nghệ kỹ thuật trắc địa. nộp học cùng lớp vs mình luôn; Very Happy
Very Happy trường nào thế bạn

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 20:55
Viiip
Viiip
Thành viên mới
Thành viên mới

hoangcamle_1990 đã viết:
Viiip đã viết:

Ngành này thì rất rộng có rất nhiều chuyên ngành em ạ, co thể liên quan đến môi trường, có thể liên quan đến dược điều chế thuốc, hoặc ng cứu enzyme bla bla... theo ngành này thiên về nghiên cứu, nghiên cứu thì cũng hay nhưng ngành này mà nghiên cứu thì ... nghèo lắm. C của c cũng học ngành này ở bách khoa bằng giỏi, có đi Hàn vs Áo học xong rồi cuối cùng lại quay ra làm kinh tế. Mấy ngành môi trường vs côgn nghệ sinh ở Vn chưa phát triển đâu, còn ở các nước phát triển thì 2 ngành này vs chế tạo máy, côgn nghệ thôgn tin là những ngành hot nhất đấy. chẹp chẹp
Chị nói làm em nản quá. hic. nản ghê gớm

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime13/9/2012, 22:13
hoangcamle_1990
hoangcamle_1990
Thành viên mới
Thành viên mới

Viiip đã viết:
hoangcamle_1990 đã viết:

Chị nói làm em nản quá. hic. nản ghê gớm

Nếu e thích thì cứ học đi, vì trong thời gian đại học em sẽ gặp rất nhiều cơ hội, cố gắng học tốt t a, hee hee k hẳn cứ học ngành gì là ra làm ngành ấy đâu, đa phần là làm trái ngành hết em ạ, vậy nên cứ học thôi nhiều khi công việc trái ngành lại hay hơn đúng ngành ấy nên e đừng quá lo laughing

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime14/9/2012, 09:44
boy_kute_92
boy_kute_92
Thành viên mới
Thành viên mới
Khóa học : 07-10
Lớp cũ /đang học lớp : 12c3
Birthday : 02/11/1992
Xã, thị trấn : viet nam

bây giờ học thì cứ học đi, suy ngi xa xôi lam gì, với cái năng lực có hạn của mình thì trong cái thời buổi cái bằng đại học cũng tầm thường thôi, nếu nhà có điều kiện thì nên học những ngành nào có đầu ra chắc chắn sẽ tôt hơn, mình có ông anh bằng giỏi học viện hành tiếng anh cũng thuộc hạng pro đang còn mất 100 triệu xin việc đấy

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime17/9/2012, 10:00
xi_zai_kute
xi_zai_kute
Thành viên mới
Thành viên mới
Lớp cũ /đang học lớp : b11
Birthday : 29/10/1990
Xã, thị trấn : hoằng trinh
Công việc : sinh viên

các bạn thật bá đạo nằm trên hạt gạo, ko biết thì đừng nói để e ấy tìm tham khảo, chứ cứ tranh luận chẳng đâu vào đâu thì làm e nó khó khăn thêm thôi, tốt nhất nếu có quen biết sv trường đó thì phone hỏi giúp thế cho nhanh.TNMT sau ra khó xin việc hơn các trường khác. còn học hành thì ổn hết,

giúp tớ chọn ngành I_icon_minitime
Sponsored content

giúp tớ chọn ngành

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang