Diễn đàn trường THPT Hoằng Hóa II
Chào mừng bạn đến với

Diễn đàn trường THPT HOẰNG HÓA 2


Tên miền được sử dụng chính thức là thpthoanghoa2.net

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

:: Quên mật khẩu ::



Share|

Được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh nào?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
2/7/2012, 20:35
avatar
dung90
Cộng tác viên
Cộng tác viên
Khóa học : 05-08
Tổng số bài gửi : 875
Được cảm ơn : 48

Bài gửiTiêu đề: Được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh nào?

Thí sinh được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh chỉ có chức năng ghi thông tin, không truyền được thông tin ra ngoài phòng thi và người sử dụng không nghe được âm thanh, không xem được hình ảnh trực tiếp nếu không có thiết bị hỗ trợ khác.






Ngày 1/7, Bộ GD-ĐT đã có công văn gửi các chủ tịch Hội đồng tuyển sinh các đại học, học viện, các trường đại học, cao đẳng giải thích Điều 25 Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy.

Theo ông Trần Văn Nghĩa, Phó Cục trưởng Cục Khảo thí & Kiểm định chất lượng Bộ GD-ĐT, sau khi Bộ GD-ĐT ban hành Thông tư số 24/2012/TT-BGDĐT ngày 29/6/2012 về việc sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy và Công điện số 555/CĐ-BGDĐT ngày 30/6/2012, một số phương tiện thông tin đại chúng đã hiểu và giải thích chưa đúng nội dung điểm d, khoản 3, Điều 25 của Quy chế, có thể dẫn tới sự hiểu lầm trong công luận. Về nội dung này, Bộ GD-ĐT giải thích rõ thêm. Cụ thể như sau:

Thí sinh không được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh và thiết bị mà người sử dụng có thể nghe được âm thanh, xem được hình ảnh trực tiếp, tại chỗ hoặc có thể truyền thông tin ra ngoài phòng thi.

Thí sinh được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh chỉ có chức năng ghi thông tin, không truyền được thông tin ra ngoài phòng thi và người sử dụng không nghe được âm thanh, không xem được hình ảnh trực tiếp, tại chỗ nếu không có thiết bị hỗ trợ khác.

Căn cứ vào những quy định trên, cán bộ coi thi xem xét để xử lý theo Quy chế.

Theo nội dung bổ sung, sửa đổi Thông tư số 24/2012/TT-BGDĐT ngày 29/6/2012 mà Bộ đã công bố, bổ sung phần trách nhiệm thí sinh là không được mang vào phòng thi vũ khí, chất gây nổ, gây cháy, bia, rượu, giấy than, bút xoá, tài liệu, thiết bị truyền tin hoặc chứa thông tin có thể lợi dụng để gian lận trong quá trình làm bài thi và quá trình chấm thi. Không được hút thuốc trong phòng thi.

Những điểm mới được Bộ bổ sung năm nay trong Quy chế nhằm khuyến khích thí sinh, những người tham gia công tác tuyển sinh, quần chúng nhân dân phát hiện và tố giác những hành vi vi phạm qui chế tuyển sinh. Theo đó, người phát hiện những hành vi vi phạm qui chế tuyển sinh cần kịp thời báo cho nơi tiếp nhận qui định như trên để có biện pháp xử lý.












Dân trí






2/7/2012, 22:36
avatar
kubinA9
Thành viên nhiệt tình
Thành viên nhiệt tình
Giới tính : Nam
Khóa học : 11-14
Lớp cũ /đang học lớp : A9
Tổng số bài gửi : 1083
Được cảm ơn : 6
Birthday : 03/04/1995
Xã, thị trấn : thành phố
Công việc : bắt trộm chó

Bài gửiTiêu đề: Re: Được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh nào?

Like bài này.






Được mang vào phòng thi các loại máy ghi âm, ghi hình, máy ảnh nào?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
 :: Lớp Học :: Tin tức giáo dục-

 
Diễn đàn Trường THPT Hoằng Hóa II
Địa chỉ : Hoằng Kim , huyện Hoằng Hóa , tỉnh Thanh Hóa,Việt Nam.

Power by : PHPBB2 | Style: VBB 3.8
Được xây dựng và phát triển bởi BQT và thành viên diễn đàn!
hoanghoa2
Free forum | © phpBB | Free forum support | Liên hệ | Report an abuse | Create a blog